Home Happiness จ่ายตลาดรอบเดียว แต่ได้วัตถุดิบประกอบอาหารเกือบทั้งเดือน

จ่ายตลาดรอบเดียว แต่ได้วัตถุดิบประกอบอาหารเกือบทั้งเดือน

1 second read
0
0
639

การทำอ า ห า ร กินเองเป็นอีกหนึ่งวิธีที่จะช่วยประหยัดเงินได้ เเทนการสั่ง ซื้ อ อ า ห า ร นอกบ้านหรือสั่งเดลิเวอรี่ที่มักจะบวกค่าส่งเพิ่มไปด้วย ทุกคนอาจจะ ล อ ง หา ซื้ อ เ นื้ อ สั ต ว์ ข้าว ส า ร เเละเครื่องปรุงรสต่างๆมาเก็บไว้ที่บ้าน เเละ ล อ ง ศึกษาวิธีถนอมอ า ห า ร ดูด้วย จะยิ่งทำให้เก็บไว้กินได้นานเลยละครับ

วันนี้เรามีตัวอย่างดีๆ มาให้เพื่อนๆ ล อ ง ทำตาม เหมือนกับ ผู้ใช้เฟซบุ๊กชื่อ ครอบครัว ตัว ‘บ ที่ได้วางเเผนการใช้เงิน 2,500 บาท ไป ซื้ อ วัตถุดิบประกอบอ า ห า ร มาตุนเอาไว้ ซึ่งผลลัพธ์ที่ได้ก็ถือว่าคุ้ม โดยเจ้าของเฟซบุ๊กดังกล่าว ได้เผยภาพ เเละระบุว่า…

“วันนี้ไปจ่ า ย ตลาดค่ะ มีงบไป2,500 จ่ า ย ตลาดไป 1,800 ค่าน้ำมันเข้าเมือง 500 เหลือกลับบ้าน 200 จบปิ๊ง #ได้เเรงบันดาลใจจากกลุ่มนี้เลย”

ความคิดเห็นจากชาวเน็ตบางส่วนครับ

คนเยอะก็กินนานๆ จร้า

หลังจากที่โพสวิธีออกไป เพื่อนๆ ในกลุ่มก็ออกมาเเสดงความคิดเห็นเยอะเลยทีเดียว บางคนก็ ซื้ อ รายเดือน บางคนก็ ซื้ อ รายสัปดาห์ หรือบางคน ซื้ อ เดือนละ 2 ครั้ง ซึ่งเเทบทุกคนบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า มันช่วยให้ประหยัดได้จริง ๆ

ขอบคุณที่มาข้อมูล ครอบครัว ตัว ‘บ  , thaihitz

เรียบเรียง fashionfuns

Load More Related Articles
Load More By admin
Load More In Happiness
Comments are closed.

Check Also

ธ.ก.ส. รับสมัครงานกว่า 800 อัตรา เช็กเงื่อนไขและคุณสมบัติด่วน

ธ.ก.ส. รับสมัครงาน เมื่อวันที่ 25 พ.ค. 66 ว่า ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร ประกาศร…